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TAARIFA KWA UMMA

MWENYEKITI WA TUME YA UTUMISHI WA UMMA — TANZANIA (PSC), JAJI (Mst)
HAMISA H. KALOMBOLA AMECHAGULIWA KUWA MAKAMU WA RAIS WA JUMUIYA
YA TUME ZA UTUMISHI WA UMMA AFRIKA (AAPSCOMs) KANDA YA AFRIKA
MASHARIKI

Mkutano Mkuu wa 6 wa Jumuiya ya Tume za Utumishi wa Umma Afrika (AAPSCOMs)
uliofanyika Jijini Nairobi umemchagua Mhe. Jaji (Mst) Hamisa H. Kalombola ambaye pia ni
Mwenyekiti wa Tume ya Utumishi wa Umma — Tanzania (PSC) kuwa Makamu wa Rais wa
Jumuiya ya Tume za Utumishi wa Umma Afrika (AAPSCOMs) Kanda ya Afrika Mashariki
katika kikao kilichofanyika kuanzia tarehe 6 hadi 8 Novemba, 2024 katika Ukumbi wa
Hoteli ya Safari Park.

Mkutano huo uliandaliwa na Serikali ya Kenya kwa kushirikiana na Sekretarieti ya Jumuiya
hiyo na Tume ya Utumishi wa Umma ya Kenya na mgeni rasmi katika hafla ya ufunguzi
alikuwa Mhe. Justin B.N. Muturi - Waziri wa Utumishi wa Umma na Maendeleo ya
Rasilimali Watu, Kenya.

Mkutano huo uliandamana na Maadhimisho ya Miaka 16 ya Jumuiya hiyo iliyoanzishwa
mwaka 2008 kama chombo cha kubadilishana uzoefu, kushirikiana, kuweka malengo ya
pamoja na kujadiliana kuhusu changamoto mbalimbali zinazoukabili Utumishi wa Umma
Afrika.

Kauli Mbiu ya Mkutano huo ilikuwa “KUCHOCHEA MABADILIKO KATIKA UTUMISHI WA
UMMA KUPITIA UBUNIFU NA MAENDELEO YA TEKNOLOJIA.”
(Driving Public Service delivery Transformation through Innovation and Technology)

Pamoja na majadiliano mbalimbali yaliyofanyika kuhusu maendeleo ya Sekta ya Utumishi
wa Umma katika Bara la Afrika, wajumbe wa mkutano huo walifanya uchaguzi wa viongozi
ambao muda wao ulikuwa umekwisha. Viongozi waliochaguliwa katika Mkutano huo na
Wenyeviti wa Tume kutoka Kanda mbalimbali zilizo ndani ya Jumuiya hiyo ni kama
ifuatavyo:

i. Mhe. Balozi Anthony M. Muchiri CBS — Mwenyekiti wa Tume ya Utumishi wa Umma ya
Kenya amechaguliwa kuwa Rais wa Jumuiya ya Tume za Utumishi Afrika
(AAPSCOMs).



ii. Mhe. Jaji (Mst) Hamisa H. Kalombola — Mwenyekiti wa Tume ya Utumishi wa Umma,
Tanzania amechaguliwa kuwa Makamu wa Rais - Kanda ya Afrika Mashariki
(AAPSCOMs).

ii. Mhe. Prof. Somadoda Fikeni - Mwenyekiti wa Tume ya Utumishi wa Umma Afrika
Kusini amechaguliwa kuwa Makamu wa Rais - Kanda ya Kusini Mwa Afrika (SADC).

iv.  Mhe. Prof. Tunji Olaopa — Mwenyekiti wa Tume ya Utumishi wa Umma, Nigeria
amechaguliwa kuwa Makamu wa Rais - Kanda ya Afrika Magharibi (AAPSCOMs).

Mkutano huo umehudhuriwa na nchi 10 za Afrika ikiwemo Tanzania, Zambia, Afrika Kusini,
Ufalme wa Lesotho, Nigeria, Gambia, Namibia, Zimbabwe, Ufalme wa Eswatini na Kenya
ambapo jumla ya Taasisi zilizoshiriki zilikuwa 26.

Mkutano Mkuu wa 7 wa Jumuiya ya Tume za Utumishi wa Umma Afrika (AAPSCOMs)
unatarajiwa kufanyika nchini Nigeria, Kanda ya Afrika Magharibi kulingana na Kalenda ya
Jumuiya hiyo.
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